Breaking
कार्यक्रममहाराष्ट्रमुंबई व कोकण विभाग

माणगांव प्रशिक्षण केंद्रात ‘सारथी डिप्लोमा’ कोर्स शिकणाऱ्या विद्यार्थ्यांचे कौतुक

0 3 9 1 0 0

अक्षराज : सुरज महाडिक

दि. १०,माणगांव : युवकांच्या सर्वांगीण विकासासाठी आणि सक्षमीकरणासाठी कौशल्य विकासाला सर्वोच्च महत्त्व आहे. MKCL च्या सहकार्याने SARTHI चे उद्दिष्ट युवकांची रोजगारक्षमता आणि स्वयंरोजगार क्षमता वाढवणे, त्यांच्या कौशल्याची कमतरता भरून काढणे, कुशल मनुष्यबळाची सतत वाढणारी किंवा वाढणारी बाजारपेठेतील मागणी पूर्ण करण्यासाठी आहे. हे उद्दिष्ट लक्ष्यात घेता छत्रपती संभाजी महाराज सारथी डिजिटल एम्प्लॉयबिलिटी एन्हांसमेंट प्रोग्राम (“CSMS-DEEP”) राबवला आहे.
सदर डिप्लोमा कोर्स संपूर्ण महाराष्ट्रात MKCL च्या निवडक केंद्रांवर उपलब्ध आहे. माणगांव येथील ‘शरयू कॉम्पुटर एज्यूकेशन’ हे एक प्रचलित प्रशिक्षण केंद्र आहे. या केंद्रावर सुधा सारथी डिप्लोमा कोर्स उपलब्ध आहे. सदर केंद्राच्या संचालिका सौ.स्वरा सुरज महाडिक आणि त्यांच्या सहकारी प्रशिक्षक अन्वी भाताडे, कु.साधना गुगले, कु.साक्षी पवार, कु.श्रुती मोरे, व कु.निर्जळा गायकवाड या सारथी च्या विध्यार्थ्यांना उत्तम दर्जाचे प्रशिक्षण देतात.

CSMS-DEEP चे उद्दिष्ट २१ व्या शतकातील रोजगार-तत्परता कौशल्ये, क्षमता आणि चारित्र्यगुणांचे प्रशिक्षण देणे हे सारथीच्या महाराष्ट्र राज्यातील लक्ष्य गटातील (मराठा व कुणबी) मध्ये रोजगारक्षमता आणि स्वयंरोजगार क्षमता वाढविण्यासाठी आहे. विविध नोकरी-विशिष्ट डिजिटल कौशल्ये, इंग्रजी भाषा कौशल्ये, संभाषण कौशल्ये आणि सॉफ्ट स्किल्स यांवर प्रभुत्व मिळवून स्थानिक आणि जागतिक डिजिटल अर्थव्यवस्था आणि गिग इकॉनॉमीमध्ये उदयोन्मुख संधींसाठी तरुणांना विकसित करण्यावर लक्ष केंद्रित केले जाईल. CSMS-DEEP मध्ये प्रत्येकी १२० तासांचे ४ मॉड्यूल असतील आणि ९९ तासांचे प्रशिक्षण ६ आठवड्यांचे आहे, संपूर्ण कार्यक्रमाचा कालावधी, अशा प्रकारे, सहा महिन्यांत ४८० तासांचा आहे.
सर्व ४ मॉड्यूल्स यशस्वीरित्या पूर्ण करणाऱ्या उमेदवारांना CSMS-DEEP डिप्लोमा मिळेल.

  • Certificate in English Language Skills, Communication Skills and Soft Skills
  • Certificate in Basic Information Technology Skills
  • Certificate in Domain Specific Basic Digital Skills
  • Certificate in Domain Specific Advanced Digital Skills
    वरील कोर्स साठी आपण किंवा पात्र विद्यार्थ्यांनी लाभ घ्यावा असे आव्हाहन संचालिका सौ.स्वरा सुरज महाडिक यांनी विद्यार्थ्यांस केले आहे.
3/5 - (2 votes)
बातमी शेअर करण्यासाठी येथे क्लिक करा
0 3 9 1 0 0

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Translate »
बातमी कॉपी करणे हा कायद्याने गुन्हा आहे